A yau zamu ga matakin farko zuwa shigar a kan Pc sabon tsarin aiki na OS X Mavericks. Da yawa daga cikinku tuni sun riga sun san sunan da aka sanya don girka tsarin Apple a kwamfutar da ba asalin Apple bane ba, ana kiransa Hackintosh kuma bayan tsalle za mu nuna duk matakan da ake buƙata don aiwatar da wannan shigarwar.
Abu na farko kuma mafi mahimmanci shine yin sharhi akan hakan buƙatar wasu buƙatun kayan aiki kwamfuta (musamman motherboard da Intel processor) don iya aiwatar da wannan shigar da wannan hanyar kawai yana aiki tare da OS X Mavericks. A gefe guda, ka tuna cewa akwai hanyoyi da yawa na yin Hackintosh kuma wannan ƙari ɗaya ne kawai, ma'ana, yana da matukar mahimmanci ka karanta ɓangarorin biyu na koyawa kafin farawa da zazzage duk abin da kake buƙata kafin ƙaddamar don shigar da OS X Yana da mahimmanci na kar a tsallake kowane mataki na wannan koyarwar don aiki yadda yakamata.
Bari mu tafi ta sassa, muna buƙatar:
- Fayil din shigarwa Mavericks wanda aka sauke daga AppStore
- 8 Gb USB
- Aikin Mac mai aiki
- Abubuwan amfani don gyara shigarwa (Charmaleon, Kext, mach kernel)
Yanzu muna buƙatar samun dama ga Mac mai cikakken aiki don tsara kebul na 8GB
- A kan aikin aiki na Mac muna zuwa faifai mai amfani (Kayan aiki-> Fa'idodin Disk)
- Mun zabi Usb a cikin menu na hagu
- Muna samun dama ga shafin bangare
- A cikin Zaɓin Layout na Partition mun zabi bangare 1
- Sannan muna ba da maɓallin Zaɓuɓɓuka kuma zaɓi zaɓi GUID teburin bangare kuma mun yarda
- Como tsari mun nuna Mac OS Plus (Tafiya)
- A ƙarshe muna amfani da canje-canje kuma jira don gamawa
Yanzu bayan tsara USB za mu je mataki na gaba, a shirye don shigarwa
- Abu na farko da zamuyi shine zaɓi don kunna ra'ayi na ɓoyayyun fayiloli. Daga tashar ta shigar da umarni mai zuwa: Predefinicións rubuta com.apple.finder AppleShowAllFiles YES bayan saka wannan umarnin sai mu rubuta mai gano killall
- Muna bincika kuma muna sauke Mai sakawa Mavericks, mun danna dama ta hanyar zaɓar zaɓi Nuna abun cikin kunshin
- Sa'an nan kuma mu tafi hanya Abubuwan ciki -> SharedSupport -> danna sau biyu a kan InstallESD.dmg
- Mun hau fayil din BaseSystem.dmg daga tashar ta hanyar buga wannan umarni bude / Juzu'i / Mac \ OS \ X \ Shigar \ ESD / BaseSystem.dmg
- Mun koma ga mai amfani da faifai mu zaɓi fayel din da muka bude ta hanyar m a menu na hagu
- Da zaran mun zabi zamu basu mayar tab
- Muna jan sunan bangare na mu Amfani da Wuri kuma danna kan mayar. Mun yarda da share bayanan USB kuma aikin zai fara
- Da zarar an gama A cikin mai nemowa zamu ga gumaka biyu tare da suna iri ɗaya Mac OS X Base System za mu yi gano wanene kebul ɗin mu, ga shi danna kowane gunkin kuma danna maɓallin Samu bayanai kuma mun kalli iya karfin wannan naúrar gano wanene kebul
- Da zarar mun gano wanene kebul ɗin sai mu tafi hanya / Tsarin / Shigarwa kuma mun goge fayil din da ake kira Pakete
- Mun buɗe Mac OS X Shigar fayil ɗin ESD cewa za mu sami a cikin mai nemowa kuma mun kwafa Jaka Kunshin a cikin hanya / Tsarin / Shigarwa na kebul
- Muna kwafin fayil din mham_karkuk a cikin tushen usb (Wannan fayil ɗin yana cikin saukarwa a ƙarshen darasin)
Mataki na gaba da na ƙarshe shine facin mai sakawa, bari muga yadda za ayi shi
- Mun sanya a kan hanya / Tsarin / Library / Fadada kext din da za mu bar a fayel da aka makala a karshen
- Muna tafiyar hawainiya kuma mun shigar dashi akan usb dinmu (A cikin fayil din da aka makala)
- A cikin tushen usb mun ƙirƙiri babban fayil da ake kira karin (Girmama manyan haruffa)
- Muna budewa Matsafin hawainiya kuma muna zuwa tab SMBios kuma danna kan Shirya
- A cikin zaɓi SMBioses saiti mun zabi sanyi wanda yafi dacewa da ƙungiyarmu, da zarar an zaba mun bayar Ajiye azaman kuma muna kiyaye shi a cikin Folderarin fayil cewa mun ƙirƙira a baya a cikin usb
- Muna kwafin fayil ɗin da aka zazzage a ƙarshen wannan rubutun a cikin tushen usb.
Yanzu muna da kebul a shirye Don farawa da girkawa, mun bar maku hanyar haɗin yanar gizon domin ku sauke abin da kuke buƙatar zuwa wannan matakin anan. Zamu ci gaba a rubutu na gaba tare da girka OS X Mavericks akan injinmu da wasu bidiyo don ganin koyawa.
Haɗi - Yadda ake girka OS X Mavericks akan PC (Hackintosh Part 2)
Barka dai, girka mavericks 10.9 iri-iri niresh da komai mai ban tsoro, matsalar itace ban iya samun wani shafin yanar gizo wanda yake koya min lodin "kext" ba ina tsammanin wannan shine abin da nake buƙata na ɗorawa direbobin da suka ɓace don sanya pc ɗina yayi aiki daidai. Da farko ina sha'awar samun intanet, na riga nayi ƙoƙarin girka slytherin da multibeast amma suna da rikitarwa kuma cikin Turanci ban fahimci komai ba. !!!!!! DON ALLAH!!!!!!! TAIMAKO !!!!!!!! Ta yaya zan ɗora waɗannan Kext ɗin mai albarka kuma a ina zan sami abin da nake bukata? Babu haziƙan direba da zan iya sauke abin da littafin rubutu yake buƙata ta atomatik ????? Tun tuni mun gode sosai.
manta game da direbobin Genius da duk abin da ya shafi Microsoft PC, wannan wani tsarin ne
Kext Utility shine aikace-aikacen, kawai ka jawo Kexts din ne sai application yayi sauran, idan aka fara wannan application din yana aiwatarda wani gyara ne na izini sannan kuma yana girka abubuwan kari, yayi sa'a
Barka dai, wannan labarin kusan shekara 2 kenan, ina fatan har yanzu zaku iya amsa min. Dangane da umarnin da kuka fada, kusan rabin rabin wannan bangare na farko kun ambaci cewa dole ne ku maido da abin da kuka bude kuma a matsayin wurin da za a iya amfani da kebul din sai a danna kan mayar. Amma a ƙarshen wannan ɓangaren farko akwai hoto wanda shima yake yin matakan da suka gabata. Tambayata ita ce, shin ya zama dole a sake dawowa a ƙarshen kwafin babban fayil ɗin da aka zazzage cikin tushen kebul ɗin? Ina godiya da martani mai sauri. Labari mai kyau.
Kyakkyawan Carmen,
Hoton baya buƙatar kwatanta aikin amma ba lallai bane a sake dawowa.
Na gode!
Na gode Jordi don amsawa. Ina so in sake yi muku wata tambaya ko tambaya. Game da Bios, shin dole ne in barshi a cikin Legacy Support ko UEFI? Godiya a gaba da farin ciki ƙarewa.
Barka dai, na ga cewa ba za a sake samun saukowar ba
Saukewa daga sabobin Apple?
Barka dai Na yi komai ya zuwa yanzu ina da sauran kwaya da kuma shehu ne kawai amma ya gaya min cewa ba za a sake samun saukowar daga mega ba, kuna iya sake shigar da mahadar